Yadda ake kula da bawul ɗin ƙwallon tagulla

TagullaLatsa Bawul ɗin O-Ring Biyuwata na'ura ce da ake amfani da ita don yanke ko haɗa matsakaici a cikin bututun.Yana da abũbuwan amfãni daga m tsari, abin dogara sealing, sauki tsari, dace tabbatarwa, ba sauki lalata, da kuma dogon sabis rayuwa.Ana amfani da shi sosai a fagage da yawa.Bawul ɗin ƙwallon jan ƙarfe yana buƙatar kulawa na yau da kullun yayin amfani, don haka menene takamaiman hanyar kulawa?

wps_doc_0

Lokacin da bawul ɗin ƙwallon yana rufe, har yanzu akwai ruwa mai matsa lamba a cikin jikin bawul ɗin.Kafin yin hidima, depressurize layi tare da bawul ɗin ƙwallon a buɗaɗɗen wuri kuma cire haɗin wutar lantarki ko iskar iska.Kafin gyarawa, cire mai kunnawa daga madaidaicin, kuma tabbatar da cewa bututun sama da na ƙasa na bawul ɗin ƙwallon sun sami sauƙaƙa da matsa lamba kafin tarwatsawa da haɗawa.Yayin da ake hadawa da sake haduwa, dole ne a kula don hana lalacewa ga sassan da ke rufewa, musamman sassan da ba na karfe ba.Ya kamata a yi amfani da kayan aiki na musamman lokacin cire O-ring.Dole ne a ɗaure kusoshi a kan flange daidai gwargwado, a hankali kuma a ko'ina yayin taro.

Wakilin tsaftacewa ya kamata ya dace da sassan roba, sassan filastik, sassan ƙarfe da matsakaicin aiki (kamar gas) a cikin bawul ɗin ball.Lokacin da matsakaicin aiki shine gas, ana iya amfani da man fetur (GB484-89) don tsaftace sassan ƙarfe.Tsaftace sassan da ba ƙarfe ba da ruwa mai tsabta ko barasa.

Za'a iya tsabtace sassa ɗaya wanda aka tarwatsa ta hanyar tsomawa.Za a iya goge sassa na ƙarfe tare da sassan da ba na ƙarfe ba da suka rage ba tare da lalacewa ba za a iya goge su tare da tsaftataccen kyalle mai kyau na siliki da aka shafe tare da wakili mai tsaftacewa (don hana zaruruwa daga fadowa da mannewa sassan).Lokacin tsaftacewa, duk maiko, datti, manne, ƙura, da dai sauransu masu manne da bango dole ne a cire su.

Ya kamata a cire sassan da ba na ƙarfe ba daga mai tsaftacewa nan da nan bayan tsaftacewa, kuma kada a jiƙa na dogon lokaci.

Bayan tsaftacewa, yana buƙatar haɗuwa bayan mai tsaftacewa a bangon da za a wanke ya bushe (ana iya shafa shi da rigar siliki wanda ba a jiƙa a cikin kayan tsaftacewa ba), amma kada a bar shi na dogon lokaci. , in ba haka ba zai yi tsatsa kuma ya gurɓata da ƙura.

Sabbin sassa kuma suna buƙatar tsaftacewa kafin haɗuwa.

Lubricate da man shafawa.Man shafawa ya kamata ya dace da kayan ƙarfe na ball bawul, sassan roba, sassan filastik da matsakaicin aiki.Lokacin da matsakaicin aiki shine gas, alal misali, ana iya amfani da man shafawa na musamman na 221.Aiwatar da man shafawa na bakin ciki a saman ramin shigar da hatimi, a yi amfani da wani bakin ciki na mai a kan hatimin roba, sannan a shafa mai mai bakin ciki a farfajiyar rufewa da juzu'i na tushen bawul.

Lokacin haɗuwa, guntuwar ƙarfe, filaye, maiko (sai waɗanda aka ƙayyade don amfani), ƙura, sauran ƙazanta, da abubuwa na waje bai kamata a bar su su gurɓata, manne ko tsaya a saman sassan ko shiga cikin rami na ciki ba.


Lokacin aikawa: Fabrairu-28-2023